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TRA SACCOS LIMITED

CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO CHA MAMLAKA YA MAPATO TANZANIA
P.0.BOX 63225, TEL: +255 22 2864556
MOBILE: +255 656 222760, +255 684 557070, +255 743 600075
WEBSITE:http://www.trasaccos.co.tz , EMAIL: credit@trasaccos.co.tz

FOMU YA MAOMBI YA MIKOPO(SDL, JIPANGE, ELIMU)
(Fomu hii ijazwe kwa herufi kubwa)
(Tafadhali weka alama ya tiki kwenye kisanduku kuonyesha uchaguzi)

A. MAELEZO YA KUZINGATIA

1. Mwombaiji wa Mikopo hii anatakiwa kuwa na namba ya simu iliyosajiliwa na huduma za pesa au hamba
ya Akaunti ya benki iliyosajiliwa kwa jina lake ili kurahisisha malipo.

2. Mwombaji wa mikopo hii anatakiwa kuambatanisha stakabadhi ya mshahara wa mwezi husika (current
salary slip).

3. Marejesho ya Mkopo huu yanaweza kuwa kwa kupitia Makato ya mshahara kwa Mkopaji alie ndani ya
ajira au kuweka Bank Standing Order kwa Mkopaji ale nje ya ajira kadri ya masharti/utaratibu
utakaoshauriwa na afisa wa Mikopo.

4. lkiwa malipo yanafanyika kwa Bank Standing Order, Mkopaji atalazimika kuambatanisha Bank Standing
Order iliyogongwa Muhuri wa Benki pamoja na kuthibitishwa na Kamishna wa Viapo

5. Adhabu ya 10% ya kiwango cha rejesho la mwezi la Mkopaiji itatozwa kwa Mkopaji atakayeshindwa
kufanya marejesho kwa mwezi husika.

B. MAELEKEZO BINAFSI YA MKOPAJI

1. Jina kamili la Mwombayji
O Bwana O Bibi O Bi

Jina La Kwanza Jina La Kati Jina La Ukoo

(Sehemu hii ijazwe na Mkopaji alie hdani ya Mamlaka ya Mapato)

2. Taarifa za Ajira:

Nambariya Ajira:[  |Kituo[  |TareheyaKuajiiwa:[ ]
Aina ya ajira: © KUDUMU O MKATABA: Kama ni Ajira ya MKATABA, Onyesha kipindi cha Mkataba

Kuanzia Mwisho

3.a Taarifa za kibenki:

Jina la Benki uliofungulia Akaunti: | [ Jina la Tawi la Benki: | | Nambari ya Akaunti
ya Benki: | |

3.b Namba ya Malipo kwa Mtandao wa simu
(iwe imesajiliwa kwa majina yako)

4. Taarifa za Makazi na Mawasiliano:



http://wwww.trasaccos.co.tz/
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Sehemu/Eneo Unapoishi: Anuani Yako Ya Posta:

Makazi ya Kudumu:

Mkoa Wilaya Mtaa/Kijiji

I | | | | |
Nambari Ya Simu Ya Mkononi 1: Nambari Ya Simu Ya Mkononi 2:

I | | |
Barua Pepe(Email) NIDA Na.

5. Ndugu wa Karibu(Next of Kin)
NB: Ndugu wa karibu wanaokubalika ni Mwenza(Mume/Mke), Mtoto, Wazazi au Ndugu wa kuzaliwa Pamoja

Na. Jina Kamili Uhusiano Namba ya Simu

1.
2.

6. Taarifa za Kazi/Biashara:

Aina ya Kazi/Biashara | Sehemu ya kazi/Biashara | | Wastani wa kipato kwa
mwezi | Mkoa | | Wilaya | |

C. UNYAMBULISHO WA MKOPO

7. Kiasi cha Mkopo unachoomba: | | + deni la mkopo unaoendelea
| | Jumla ya mkopo unaoomba: | |
Kwa maneno:

8. Aina ya mkopo
O Mkopo wa Maendeleo ya Jamii(SDL) © Mkopo wa Afya © Mkopo wa Elimu © Mkopo wa Jipange

9. Madhumuni ya mkopo
O Ujenzi 0 Kodi ya Nyumba O Unununzi Nyumba/Kiwanja O Matibabu OAda
0O Chombo cha usafiri O Biashara 0O Kulipa mkopo kwenye Asasi nyingine O Kilimo/ufugaji O Matumizi Binafsi

Muda wa Marejesho | |(Onesha kwa miezi kama vile miezi 6, 12, 18........ n.k)

Zingatia: Muda wa marejesho wa mkopo wa maendeleo ya jamii usizidi miezi 60, Afya na Elimu ni
miezi 18, Jipange ni miezi 36

D.TAARIFA ZA DHAMANA ZA MKOPAJI

10. Dhamana za Nyongeza za mkopo ni rasilimali zangu kama zifuatavyo

Na. Aina ya Dhamana Mahali ilipo Thamani(TZS)

1.
2.




Tafadhali ambatanisha uthibitisho.

11. Taarifa za Madeni/Mikopo uliyonayo katika Asasi nyingine za fedha:

. Kiwango cha Kiasi cha Deni
. Kiwango Tarehe ; o .
Jina la ) . Marejesho kilichosalia
. unachodaiwa ya Mwisho . o
Mkopeshaji ) kwa Mwezi hadi hivi
(Shs) wa Marejesho (T.Shs) sasa(T.Shs)

E. TAMKO LA MKOPAJI

1. Mimi (majina matatu)

(ambaye ni Mkopaiji katika Mkataba huu nitahusisha mali zangu, warithi wa mali zangu, wamiliki,
wasimamizi na wadhamini ikibidi) nikiwa na akili timamu na bila kushurutishwa na mtu yeyote, nimekubali
kukopeshwa na MKOPESHAJI kiasi cha Mkopo wa Shilingi za kitanzania(kwa tarakimu)

(kwa maneno)

2. Na kwamba nimekubali kulipa kiasi cha mkopo na riba asilimia

3. Na kwamba natakiwa niwe nimerudisha Mkopo pamoja na riba ndani ya kipindi cha miezi

Kama ilivyoainishwa kwenye jedwali la urejeshi mkopo. Nimekubali kulipa kwa kukatwa kwenye
mshahara wangu/Bank Standing Order kiasi cha marejesho kwa muda wa miezi

kwa mujibu wa tarehe ya mshahara wa Mwajiri wangu/tarehe 24
kila Mwezi jumla ya Tsh (pamoja na riba)(kwa tarakimu)
Yaani(kwa maneno)

4. Na kwamba ikiwa Mwajiri au Benki yangu haikuwasilisha makato kwa sababu yoyote ile, nitawajibika
kulipa kiasi cha marejesho kwa kuweka fedha kwenye akaunti za Benki ya Mkopeshaji(Direct Deposit).

5. Na ikiwa nitashindwa kufanya hivyo, MKOPESHAJI atachukua hisa za hiari, akiba na mali zangu kwa
mujibu wa sheria ili kurudisha deni lote , riba ya kawaida pamoja na riba ya adhabu na gharama ambazo
Chama kitaingia kutokana na ufuatiliaji wa ulipaji wa mkopo huu. Na kwamba makubaliano haya
yataendelea kuwa na nguvu dhidi yangu hata kama nitafukuzwa kazi, kuacha kazi au kuhamia taasisi
nyingine.

6. Ninathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na kuelewa vipengele na masharti yote ya mkopo huu na
kwamba nimekubaliana nayo na nimetia saini kwa hiari yangu bila kulazimishwa au kushurutishwa na
mtu yeyote.

Saini ya Mkopaji: Tarehe:

NB: MKOPESHAJI - Katika Tamko hili Mkopeshaji ni TRA SACCOS LTD.

F. TAMKO LA MDHAMINI WA KWANZA

1. Mimi (majina Matatu)




ambaye ni mdhamini wa Bwana/Bibi/Bi ninayemfahamu vizuri na
kwamba nikiwa na akili timamu na kwa hiyari yangu mwenyewe bila kulazimishwa wala kushurutishwa
na mtu yeyote, nadhamini ulipaji wa mkopo wa kiasi cha shilingi za Kitanzania(kwa tarakimu)

(kwa maneno)

2. Na kwamba endapo mkopaiji hatalipa mkopo huu, basi nitawajibika kulipa mkopo, riba ya kawaida na
ya adhabu pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaiji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo wa Mkopaji.
Na kwamba natoa na kuweka kama dhamana michango yangu ya Hisa na Akiba.

3. Na kwamba Dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu hadi malipo yote ya kawaida na ya adhabu
pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo yatakapokuwa
yamefanyika na hati ya kuthibitisha kufanyika kwa malipo hayo kutolewa kwa mkopaji. Na kwamba
dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu dhidi yangu hata kama mkopaji atafukuzwa au kuachishwa kazi,
kuacha kazi au kutoweka kazini.

4. Ninathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na kuelewa vipengele vyote vya dhamana hii na kwamba
nimekubaliana navyo na nimetia saini kwa hiari yangu bila kulazimishwa na mtu yeyote.

Jina la Mdhamini: Anuani ya Mdhamini:

Saini ya Mdhamini: Tarehe:

. TAMKO LA MDHAMINI WA PILI

1. Mimi (majina Matatu)

ambaye ni mdhamini wa Bwana/Bibi/Bi ninayemfahamu vizuri na
kwamba nikiwa na akili timamu na kwa hiyari yangu mwenyewe bila kulazimishwa wala kushurutishwa
na mtu yeyote, nadhamini ulipaji wa mkopo wa kiasi cha shilingi za Kitanzania(kwa tarakimu)

(kwa maneno)

2. Na kwamba endapo mkopaiji hatalipa mkopo huu, basi nitawajibika kulipa mkopo, riba ya kawaida na
ya adhabu pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaiji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo wa Mkopaji.
Na kwamba natoa na kuweka kama dhamana michango yangu ya Hisa na Akiba.

3. Na kwamba Dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu hadi malipo yote ya kawaida na ya adhabu
pamoja na gharama atakayoingia mkopeshaji katika kufuatilia ulipaji wa mkopo yatakapokuwa
yamefanyika na hati ya kuthibitisha kufanyika kwa malipo hayo kutolewa kwa mkopaji. Na kwamba
dhamana hii itaendelea kuwa na nguvu dhidi yangu hata kama mkopaji atafukuzwa au kuachishwa kazi,
kuacha kazi au kutoweka kazini.

4. Ninathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na kuelewa vipengele vyote vya dhamana hii na kwamba
nimekubaliana navyo na nimetia saini kwa hiari yangu bila kulazimishwa na mtu yeyote.

Jina la Mdhamini: Anuani ya Mdhamini:

Saini ya Mdhamini: Tarehe:

Makubaliano haya kati ya Mkopeshaji, Mkopaji na Wadhamini yamefanyika mbele ya Kamishna wa
Viapo

Jina la Kamishna wa Anuani ya Kamishna wa Saini na Muhuri wa Tarehe:
Viapo: Viapo: Kamishna wa Viapo: |




